advertisement
ทุกวันนี้อะไร ๆ ก็แพงไปหมด อยู่ในยุคข้าวยากหมากแพงของจริง ประชาชนบ่นกันอุบ ว่าค่าครองชีพสูงขึ้นมาก ในขณะที่ค่าแรงไม่ขยับขึ้นเลยสักนิด เราจึงมักจะเห็นเรื่องราวร้องเรียนเกี่ยวกับของแพง ในโลกโซเชียลอยู่เสมอ
ล่าสุด ก็มีเรื่องราวของแพงมาให้เห็นอีกแล้ว คราวนี้เป็นเรื่องของ กุนเชียง อาหารที่ไม่ได้มีต้นทุนสูงมาก แต่กลับถูกขายในราคาที่แสนแพง โดยผู้ใช้เฟซบุ๊กชื่อ Mintt Suminta ได้เผยภาพ พร้อมระบุว่า….
"นานๆ จะกินสักที #หนังยางไม่ได้วงค่า #4ชิ้น30"
หลายคนก็มองว่า ราคาแพงมาก สำหรับ 30 บาทที่ได้มาแค่ 4 ชิ้น แต่หลายคนก็ตั้งคำถามว่า เป็นกุนเชียงเกรดดีหรือไม่ เพราะหากเป็นแบบเกรดดี ต้นทุนก็ค่อนข้างสูง
advertisement
ความคิดเห็นจากชาวเน็ต
advertisement
ซื้อมาทอดเองแพ็ค 25 บาท
advertisement
กุนเชียงเส้นละ25บาทค่ะ ลองซื้อมาทอดเอง คุ้มค่าแน่นอนค่ะ
กุนเชียงซื้อทอดกินเองคุ้มกว่า สะใจ กินกับข้าวสวยร้อนๆ แค่นี้ก็พอแล้ว
advertisement
ต่างคนต่างความคิด หลายคนมองว่าแพง หลายคนมองว่าถูก แต่แน่นอนว่า ทุกอย่างก็มีต้นทุน ขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละท่านค่ะ
เรียบเรียงโดย : thaihitz.com ขอขอบคุณข้อมูลจาก Mintt Suminta
advertisement